14/02/2024
Chương trình giao lưu biểu diễn của các Câu lạc bộ nghệ thuật Trung tâm Truyền thông và Văn hóa thành phố chào Xuân
Tại khuôn viên Bảo tàng tỉnh Yên Bái đã diễn ra Chương trình giao lưu biểu diễn của các Câu lạc bộ nghệ thuật Trung tâm Truyền thông và Văn hóa thành phố Yên Bái với chủ đề mừng đất nước, quê hương đổi mới, mừng Xuân Giáp Thìn 2024.
Quang cảnh Chương trình
Chương trình giao lưu thu hút gần 100 nam, nữ diễn viên đến từ các Câu lạc bộ nghệ thuật Hương Sen, Câu lạc bộ nghệ thuật Tâm Đức, Câu lạc bộ Rumba Quảng trường, Câu lạc bộ Hương Rừng. Tại Chương trình, nam nữ diễn viên các câu lạc bộ đã trình bày hàng chục tiết mục hát, múa tổng hợp với nội dung ca ngợi Đảng quang vinh, Bác Hồ vĩ đại, mừng quê hương, đất nước đổi mới, mừng Xuân Giáp Thìn 2024.
Tiết mục hát múa của Câu lạc bộ Hương Rừng
Tiêu biểu như ca khúc Dấu chân phía trước, sáng tác của Nhạc sỹ Phạm Minh Tuấn, biểu diễn ca sỹ Phan Huấn và tốp múa của Câu lạc bộ nghệ thuật Hương Sen. Ca khúc Đường chúng ta đi, biểu diễn tốp ca nam Câu lạc bộ nghệ thuật Tâm Đức. Ca khúc “Mùa xuân trên quê hương” qua phần thể hiện của ca sỹ Đức Dương, đến từ Câu lạc bộ nghệ thuật Hương Rừng. Liên khúc Mùa xuân qua phần biểu diễn của Câu lạc bộ nghệ thuật Rumba Quảng trường.
Tiết mục của Câu lạc bộ Rumba Quảng trường 19/8
Chương trình giao lưu biểu diễn của các Câu lạc bộ nghệ thuật trực thuộc Trung tâm Truyền thông và Văn hóa thành phố Yên Bái được tổ chức trong không gian khuôn viên Bảo tàng tỉnh Yên Bái, với các hoạt động triển lãm, trưng bày các sản phẩm đặc trưng của các dân tộc, tạo điểm nhấn góp phần để nhân dân vui Xuân, đón Tết an lành, hạnh phúc.
Thanh Nghị - Trung tâm TT và VH thành phố Yên Bái